Turf na wucin gadi ya fara zama sananne a ƙarshen 1960s.

Turf na wucin gadi ya fara zama sananne a cikin karshen shekarun 1960. 

Wannan shine lokacin da kuka fara ganin ana amfani dashi a cikin wasannin motsa jiki kamar ƙwallon ƙafa. Fiye da shekaru hamsin, mutane suna neman sabbin hanyoyin amfani da turf na wucin gadi, kuma ya yi nisa tun lokacin da aka fara ƙirƙira shi.

Wannan na iya kai ku ga yin tambaya ta dabi'a, tsawon yaushe yake yi? Domin amsa wannan tambayar, dole ne mu kalli abubuwa da yawa da kuma matsakaita a duk faɗin masana'antar. Ba duk turf ake halitta daidai ba.

SHIN YAUSHE NE TURF MAI KYAU?

Kamar yadda yake tare da kowane kayan saman, wannan tambayar ta dogara da wasu mahimman abubuwa guda biyu.

Na farko daga cikin waɗannan shine lalacewa da tsagewa da zai fuskanta. Da zarar ka yi amfani da shi, yawan sawa zai dandana. Wannan zai rage rayuwar, amma ba kamar yadda kuke zato ba.

Wani yanki wanda zaku iya tsawaita rayuwar turf ɗin ku shine kulawa. Turf na wucin gadi don lawns yana da fa'idodi da yawa, kuma adadin kulawar da ake buƙata ya yi ƙasa da farfajiyar al'ada. Muddin kuna kula da turf ɗinku, zai iya ɗaukar shekaru, har zuwa shekaru 20.

Wannan yana nufin amsar tsawon turf ɗin wucin gadi na ƙarshe, zai iya kaiwa daga shekaru 10 zuwa 20. Misali, idan kun yi amfani da shi a filin wasan ƙwallon ƙafa, ba zai dawwama ba har tsawon lokacin da zai yi a bayan gidanku. Adadin lalacewa da tsagewa zai bambanta, kuma adadin kulawa zai kasance daidai.

AMFANIN GIDA GIDAN TURF

Idan kuna tambayar tsawon lokacin turf na wucin gadi yana wanzuwa, tabbas kuna sha'awar amfani da wasu a gida. Bayan gida yana sanya ganye su ne misalin abin da za ku iya yi da turf na wucin gadi. Idan za ku yi kore na halitta, zai buƙaci adadi mai ban mamaki don ci gaba da kasancewa cikin siffa.

Tare da wannan turf, ba za ku damu da shi ba. A farfajiya irin wannan ba zai buƙaci kaɗan don kulawa ba kuma zai rayu na dogon lokaci. Hakanan yana da kyau ga yankuna kamar kewaye tafkin inda ciyawa da tsirrai na al'ada za su fallasa sunadarai da hasken rana akai.

Lokacin amfani da turf na wucin gadi, ba lallai ne ku damu da kamanni da ji ba. Turf ɗin wucin gadi na zamani yana da kyau, kamar ciyawa na halitta, kuma yana jin yanayi lokacin da kuke tafiya akan sa. Wannan haɗin abubuwan yana nufin cewa zaku iya shigar da turf na wucin gadi ba tare da damuwa cewa zai lalata shimfidar shimfidar wuri ba.

Abubuwan da ke tattare da abubuwan da ke tattare da TURF ARTIFICIAL

Akwai fa'idodi da yawa don amfani da turf na wucin gadi, amma kuma akwai wasu rashi biyu. Za mu rufe babbar hasara, saboda zai iya shafar ku idan kuka zaɓi amfani da turf na wucin gadi a bayan gida.

Babban hasara shine cewa yana ɗaukar dogon lokaci. Da zarar an shigar, turf ɗin zai zauna a can kuma yayi kama da shekaru da shekaru. Idan kuna da niyyar canza kamanni da shimfidar shimfidar bayan gida, wannan na iya zama tsada.

Ofaya daga cikin manyan fa'idodin amfani da wannan turf shine cewa baya buƙatar shayarwa. Watering iya ya kashe ku daruruwan daloli sama da lokacin bazara. Lokacin amfani da wannan turf, zaku guji wannan kuɗin kuma ku rage tasirin yadi ku zai yi akan muhalli.

A wasu yankuna, wannan na iya zama mafi mahimmanci saboda idan kuna cikin fari, ruwa na iya zama rashi. Kuna iya samun tara ko azabtar da ku don shayar da lawn ku, amma tare da turf na wucin gadi, zai ci gaba da zama kamar lafiyayyen lawn da aka shayar.

TURFUWAR KASUWANCI

Amfani da turf na wucin gadi bai takaita ga lawn da bayan gida ba. Idan kuna ƙoƙarin yin sarari, ko kuma kula da rukunin wasannin birni, wannan turf ɗin babban tunani ne. Za ku kawar da buƙatar samun ma'amala tare da kula da lawn kula da filin ku ko lu'u -lu'u.

Wannan zai yanke babban adadin kuɗaɗen ku don musayar farashin lokaci guda. Tare da rage yawan aiki, zaku iya amfani da mataimakan ku da masu sa kai a cikin ingantacciyar hanya. Damar kawar da hauhawar farashi da sake dawo da duk wani taimako da kuka samu yana sanya wannan zaɓi mai kyau.

Yankin turf ɗinku na wucin gadi ma zai yi rauni da ƙarancin yanayi. Filin ku ba zai zama rami mai laka ba wanda zai buƙaci kashe kuɗin shimfidar shimfidar wuri mai ƙarfi don dawo da shi. Hakanan ba lallai ne ku sayi kayan aikin da ake buƙata don irin wannan aikin ba.

A mahangar kasuwanci, tambayar tsawon lokacin da turf na wucin gadi ke ƙarewa yana da ma'ana sosai. Ko da a filayen da aka fi amfani da su, kuna iya tsammanin cewa turf ɗinku zai tsaya har tsawon shekaru. Wannan ya sa farashin farko na saka hannun jari ya yi ƙanƙanta idan aka kwatanta da farashin kula da lawn ƙwararre.

GREEN SHEAR-ZON

Yayinda sha'awar kasuwanci ke da sha'awar turf-hujja na yanayi, za ku iya ganin yana da kyau ga gidan ku. Komai yawan ruwan sama da kuke fuskanta, ko matakin zafi na yankin ku, wannan turf ɗin zai ci gaba da zama kore kuma zai daɗe na shekaru.

Wannan yana nufin cewa lokacin da kuke shimfidar wuri ta amfani da turf na wucin gadi, zaku iya tsarawa a kusa da shi kasancewa ingantaccen yanki na yadi. Ko kun sanya cikin tafki, sanya kore, ko kawai amfani da turf na wucin gadi a bayan gida don wurin gasa abinci, zai kasance lokacin da kuke buƙata.

KUDI DA KUDIN LOKACI

A matsayin sake maimaitawa, har yaushe turf na wucin gadi ke wucewa? Amsar ita ce ta bambanta dangane da sanyawa da matakin amfani da yake gani.

Yana iya kashe ku ƙarin lokacin da kuka fara shirye don amfani da shi. Ba kamar ciyawa ta yau da kullun ba, ba ta girma da kan ta amma a maimakon haka an sanya ta zuwa takamaiman bayanan ku. Za ku sami abin da kuke so, kuma a daidai adadin da kuke so.

Rage buƙatar kulawa da tabbatar da cewa za ku sami shekaru na yadi mai inganci don yin aiki tare shine mafarki na gaskiya ga mutane da yawa. Kada ku yi kokawa da ciyawa wanda zai iya mutuwa bayan farkon kakar ko kuma yana iya buƙatar ƙarin shimfidar wuri don dacewa da yanayin da kuke buƙata.

A China, Tuntuɓi TURF INTL don kula da farfajiyar ku na shekaru masu zuwa.


Lokacin aikawa: Sep-13-2021